![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/01-1024x683.jpg)
![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/02-1024x725.jpg)
เรียกว่าเป็นธรรมเนี่ยมปฏิบัติ ของเหล่าคนรัก “พุ่มพวง ดวงจันทร์”ราชินีนักร้องลูกทุ่งชื่อดังผู้ล่วงลับ รำลึก 31 ปี ครั้งนี้ “เพชร ภัควรรธน์” ลูกชาย ได้เดินทางไปเปลี่ยนชุดใหม่ให้หุ่น “พุ่มพวง” ที่ “ศาลพุ่มพวง” วัดภาษี เอกมัย ซึ่งปีนี้นักร้องลูกทุ่งดัง “ดาว มยุรี” เป็นผู้ตัดชุดให้
![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/03-1024x724.jpg)
![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3639-1024x683.jpg)
โดย “ดาว” เผยว่า “วันนี้เป็นปีแรกครั้งแรกที่ทำชุดกับน้องสาว “เซรีน่า เดนนิส” ซึ่งเป็นนักธุรกิจอยู่ที่ออสเตเลีย เมื่อหลายปีก่อนเคยพาน้องรี่ ไปไหว้พี่ผึ้งที่ทับกระดาน นางบอกว่านางอยากจะทำชุดให้พี่ผึ้ง แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาชุดแบบไหน จริงๆแล้ว น้องเป็นคนมีจิตสัมผัสด้านนี้ด้วย ตอนที่น้องรี่เขามาเมื่อช่วงเดือนมีนาคมจะมาไหว้พี่ผึ้ง แล้วก็มายืนอธิฐานจิต น้องใส่ชุดมาคล้ายชุดที่นำมาให้พี่ผึ้ง น้องรี่ บอกว่า
![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/04-1024x728.jpg)
พี่ผึ้งอยากใส่ชุดคล้ายๆ กับหนูแบบนี้ ก็เลยสั่งตัด ซึ่งผ้าที่ใช้สำหรับของพี่ผึ้งจะเป็นผ้าจะสวยแว็บๆ มรประกาย แล้วบานกว่ามีความเป็นผู้ดี มีหมวก มีถุงมือ ใช้เวลาตัดไม่ถึงเดือน ก็เป็นเกียรติที่ได้มาเปลี่ยนชุดให้พี่ผึ้งที่นี่ ขอบคุณที่ผ่านมาสร้างผลงานเพลงความเป็นลูกทุ่งผลงานเพลง เป็นราชินีลูกทุ่งให้กับลูกๆ หลานๆ ไม่ว่าจะเป็นลีลาการร้องทุกอย่างที่เป็นแม่แบบให้พวกเรา”
![](https://www.thai-smes.com/wp-content/uploads/2023/06/05-1024x932.jpg)
ด้าน “เพชร” บอกว่า “วันนี้ผมมาเปลี่ยนชุดคุณแม่ ปีนี้ครบรอบ 31 ปี อยากจะขอขอบคุณก่อน ขอบคุณไปถึงแฟนๆ นะครับยังรักยังคิดถึงอยู่ครับ สำหรับงานที่จะจัดทางวัดภาษี มีวันที่ 13 – 15 มิถุนายน จะจัดคอนเสิร์ตเหมือนเดิม ตั้งแต่ 6 โมงเย็นถึงเที่ยงคืน ส่วนของวัดทับกระดาน ตั้งแต่วันที่ 10 – 18 มิถุนายน ศิลปินจำนวนมาก ผมอยากบอกแม่ว่ารักและคิดถึงเหมือนเดิม ขอบคุณคุณแม่ที่เป็นไอดอลที่ดีสำหรับน้องๆ รุ่นใหม่ที่เขาเพิ่งเขามาในวงการลูกทุ่งหรือว่าวงการเพลง ขอขอบคุณคุณแม่ที่เป็นคุณแม่ที่ดีให้กับผมด้วย ถึงแม้ว่าผมเจอคุณแม่ในเวลาน้อยมากนะครับ แต่ผมรู้สึกได้ความรักความอบอุ่นที่คุณแม่มีให้ผมเสมอครับ”